ร้านภูฟ้า ขอเชิญร่วมงานนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี “รัตนแห่งจุฬาฯ” เนื่องในโอกาสเฉลิมพระชนมพรรษาครบ 66 พรรษา ในวันที่ 2 เมษายน 2564 ภายใต้ชื่องาน รัตนแห่งจุฬาฯ ในวันที่ 30 มีนาคม – 5 เมษายน 2564 ณ บริเวณชั้น G ศูนย์การค้าสามย่านมิตรทาวน์
![%e0%b8%9e%e0%b8%a3%e0%b8%b0%e0%b9%80%e0%b8%97%e0%b8%9e_sq-2048x2048](https://phufa.org/wp-content/uploads/2023/05/พระเทพ_SQ-2048x2048-1-524x524-1.jpg)
โดยได้รับพระมหากรุณาธิคุณจากสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี พระราชทานพระราชานุญาตให้จัดนิทรรศการดังกล่าวขึ้น เพื่อจัดแสดงพระฉายาลักษณ์ที่หาชมได้ยาก และของใช้ส่วนพระองค์สมัยที่ทรงเป็นนิสิตคณะอักษรศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย อาทิ บัตรประจำตัวนิสิต ต้นฉบับวิทยานิพนธ์ ปริญญาโท เมื่อครั้งทรงศึกษาในภาควิชาภาษาตะวันออก วรรณกรรมที่ทรงพระราชนิพนธ์ในช่วงที่ยังทรงศึกษาอยู่ และหลังจากทรงสำเร็จการศึกษาแล้ว เป็นต้น
![img_5152](https://phufa.org/wp-content/uploads/2023/05/IMG_5152-scaled.jpg)
![img_5153](https://phufa.org/wp-content/uploads/2023/05/IMG_5153-scaled.jpg)
/…ร้านภูฟ้า จากภูมิปัญญาแผ่นดิน สู่การทำกินที่พอเพียง